Lumaktaw sa pangunahing nilalaman
Paghahambing ng model

Claude Haiku 5.5 kumpara sa Gemini 3.8 Flash

Nasa $0.10 / $0.50 kada 1M token ang listahang presyo ng Claude Haiku 5.5. Ang Gemini 3.8 Flash naman ang mabilis at murang model ng Google, na may panimulang presyong $0.75 / $3.75.

Ang hatol namin

Mas mura nang malaki ang Claude Haiku 5.5 batay sa listahan ng presyo: $0.10 / $0.50, kumpara sa panimulang $0.75 / $3.75 ng Gemini 3.8 Flash. Dodoble ito at magiging $1.50 / $7.50 mula 1 Jan 2027. Kaya humigit-kumulang 7.5 beses ang presyo ng Gemini 3.8 Flash kumpara sa Claude Haiku 5.5 sa input ngayon. May 1,048,576-token context window ang Gemini 3.8 Flash at napakabilis ng output nito ayon sa Artificial Analysis (humigit-kumulang 302 token kada segundo). Hindi namin direktang ipinagtabi ang mga marka nila sa index: magkaiba ang petsa ng datos sa aming tagasubaybay, kaya hindi patas ang paghahambing. Gamitin ang Claude Haiku 5.5 para sa maraming trabahong kayang panatilihin sa mga prompt na wala pang 100K token; subukan ang Gemini 3.8 Flash kapag mahalaga ang bilis o gumagamit ng Google tools ang team mo.

Sinusukat ng mga benchmark ang mga test task, hindi ang negosyo mo. Subukan ang parehong model sa isang totoong trabaho bago magpasya.

Magkatabing paghahambing

 Claude Haiku 5.5Gemini 3.8 Flash
LaboratoryoAnthropicGoogle
Listahang presyo kada 1M token (input / output)$0.10 / $0.50$0.75 / $3.75
Nakatakdang presyo-Mula Ene 1, 2027: $1.50 / $7.50
Mga tala sa presyoFor prompts up to 100K tokens; over 100K the rate is $0.50 input and $2.50 output.Introductory rate through 31 Dec 2026.
Halimbawang trabaho sa listahang presyo$0.20$1.50
Context window1,000,000 token1,048,576 token
Inilabas
Mga open weightHindiHindi

1M token na input at 200K token na output. Listahang presyo lamang: magkakaiba ang dami ng isinusulat ng mga model, kaya maaaring mas mahal o mas mura ang natapos na trabaho. (1,000,000 / 200,000)

Hindi isinama ang mga hanay ng benchmark sa paghahambing na ito dahil wala kaming maihahambing na independiyenteng marka para sa parehong model.

Mga karaniwang tanong

Alin ang mas mura, Claude Haiku 5.5 o Gemini 3.8 Flash?

Haiku 5.5: $0.10 para sa input at $0.50 para sa output kada 1M token para sa mga prompt na hanggang 100K token, kumpara sa $0.75 at $3.75 para sa Gemini 3.8 Flash. Tataas ang presyo ng Gemini sa $1.50 at $7.50 sa 1 January 2027.

Kailan tataas ang presyo ng Gemini 3.8 Flash?

Nakatakda sa Google ang panimulang presyong $0.75 / $3.75 hanggang 31 December 2026. Pagkatapos, magiging $1.50 / $7.50 ito simula 1 January 2027.

Alin ang mas matalino?

Hindi kami makapagbigay ng malinaw na sagot dito. Magkaiba ang petsa ng mga kuha ng score ng dalawang modelo mula sa Artificial Analysis na nasa tracker namin, kaya subukan ang mga ito sa sarili mong gawain.

Hindi sigurado kung aling model ang kailangan ng negosyo mo?

Pinipili ng Dapols ang mga model at tool na pasok sa budget mo at ipinapakita ang bayarin bago ka gumastos.

Tingnan ang plano ko